คุณอยู่ที่นี่
หน้าแรก > ข่าวทั่วไป > สุดเจ๋ง!! บริหารเงิน 500 บาท ยังไงให้กินได้ 21 มื้อ โดยไม่ต้องอด

สุดเจ๋ง!! บริหารเงิน 500 บาท ยังไงให้กินได้ 21 มื้อ โดยไม่ต้องอด

ช่วงสิ้นเดือนทีไร กระเป๋าตังแบนทุกที 555 ใครกำลังประสบปัญหานี้อยู่ ลองมาดูวิธีบริหารเงิน 500 บาทสำหรับค่าอาหาร 1 สัปดาห์ ( 21 มื้อ) กันค่ะ ฟังเผินๆบางคนอาจจะคิดว่าจะเป็นไปได้หรอ จะพอได้ได้อย่างไร จริงๆแล้วเงิน 500 บาทถ้าบริหารดีๆ ไม่ใช่แค่พออย่างเดียวนะ บอกได้เลยว่าอาจจะเหลือด้วยซ้ำ อ่านมาถึงตรงนี้แล้ว ใครที่ยังนึกภาพไม่ออกว่า 500 บาทกับ 1 สัปดาห์ทำอะไรได้บ้าง ไปดูคำแนะนำที่ ลูกหมี ได้รวบรวมคำแนะนำดีๆจากกระทู้พันทิปมาฝากกันเลยค่ะ มันเยี่ยมจริงๆ

 

 

เหลือเงิน 500 บาท จะบริหารอย่างไรสำหรับค่าอาหาร 1 สัปดาห์

 

ถ้าคุณมีตู้เย็นและอุปกรณ์ที่สามารถทำอาหารทานเองได้ 500 บาท นี่เหลือๆเลยล่ะ แถมทำได้หลายเมนูอีกต่างหาก ยิ่งถ้ามีข้าวสารและพวกเครื่องปรุงรสอยู่แล้วก็อยู่ได้สบายเลย เมนูที่แนะนำได้แก่ เมนูไข่ ไข่เจียว ไข่ดาว ไข่ตุ๋น ไข่ต้ม ไก่ผัดกะหล่ำปลีน้ำมันหอย กระเพราไก่ ไข่ดาว กระเพราหมูสับ น้ำพริก ไข่ต้ม (อาจเลือกซื้อน้ำพริกสำเร็จรูป) ไก่กระเทียม ข้าวผัดหมู / ไก่ ใส่ไข่ อกไก่ทอดก อกไก่ย่าง ข้าวต้มทรงเครื่องหมูสับ สุกี้รวมผัก เป็นต้น

 

 

เนื่องจากเป็นสัปดาห์ที่เราต้องประหยัด จึงจำเป็นต้องบริหาร 500 บาทอย่างคุ้มค่า แต่ก็ยังได้ทานอาหารครบ 5 หมู่ โดยมีวิธีการเลือกซื้อวัตถุดิบดังนี้

 

– การเลือกซื้อเนื้อสัตว์ แนะนำให้ซื้อเนื้อไก่ เพราะถูกกว่าเนื้อสัตว์อย่างอื่น แถมปริมาณก็ได้เยอะ ทำได้หลายเมนูอีกต่างหาก หรืออาจจะเลือกซื้อหมูบดสัก 5 ขีดก็ได้ค่ะ

 

 

 

– การเลือกซื้อผัก แนะนำให้ไปซื้อที่ตลาดจะได้ผักราคาถูกกว่าในห้าง หรือถ้าไม่สะดวกก็เลือกซื้อพวกผักลดราคาในห้าง ประหยัดไปเยอะเลย ส่วนผักที่แนะนำคือ กะหล่ำปลี กระเพรา หอมใหญ่สักหัว พริกสด 10 บาท คะน้า ผักบุ้ง ต้นหอมผักชีรวมกันมัดละ 5 บาท 10 บาท ถ้าซื้อในห้างก็แพงหน่อย และก็วุ้นเส้นไว้ทำสุกี้ค่ะ

 

 

 

– ไข่ไก่ เลือกซื้อไข่ไก่ 1 แผง 30 ฟอง ประมาณ 80 บาท ทำได้หลายเมนู

 

นอกจากนี้ยังมีคำแนะนำเจ๋งๆ อีกหลายคำแนะนำจากสมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม ว่าแล้วก็ไปต่อกันเลย

 

 

คำแนะนำ 1

ถ้าไม่ต้องซื้อข้าวเครื่องปรุง อยู่ได้สบายเลย ซื้อขนมปังแถวนึง 30 บาท ไข่ 3 ใบ 12 บาท น้ำสลัด 2 ซอง 30 บาท ทูน่ากระป๋อง 30 บาท ไก่ 30 บาท มื้อเช้าวันที่ 1 ก็กิน ขนมปังไส้ไข่ต้มใส่น้ำสลัด 2 ขนมปังไส้ทูน่าใส่น้ำสลัด ทูน่าทำได้สองครั้ง ไว้ทานวันที่ 5 วันที่ 3 ก็ขนมปังไส้ไก่ฉีกใส่น้ำสลัด วันที่ 4 กินแบบวันที่ 1 วันที่ 5 แบบวันที่สอง เวียนไปจนครบอาทิตย์ เฉพาะอาหารเช้ารวม 132 บาท
ส่วนกลางวันกะเย็นทำหนเดียวเลย กินสองมื้อ

วันที่ 1 ผัดกระเพราหมู ไข่เจียว
ซื้อหมูสับ 30 บาท กระเพรา 5 บาท พริก 5 บาท ไข่ 4 บาท รวม 44 บาท

วันที่ 2 ผัดพริกไก่ ผัดผักบุ้งจีน
ไก่ 30 บาท หอมใหญ๋ 5 บาท พริก 5 บาท ต้นหอม 5 บาท ผักบุ้ง 10 บาท เต้าเจี้ยว 5 บาท รวม 60 บาท

วันที่ 3 สุกี้
ลูกชิ้นรวม 20 บาท ปลาหมึก 20 บาท กุ้ง 20 บาท ขึ้นไช่ 5 บาท วุ้นเส้น 5 บาท ผักบุ้งเหลือจากเมื่อวาน ผัดกาดขาว 5 บาท รวม 75 บาท

วันที่ 4 ผัดพริกแกงถั่วหมู แกงจืดผักกาดขาว
หมู 30 บาทถั่วฝักยาว 10 บาท พริกแกง 10 บาท แบ่งหมูหน่อยนึงไปแกงจืดผัดกาดขาวที่เหลือจากมะวาน รวม 50 บาท

วันที่ 5 ราดหน้าไก่
เส้น 10 บาท คะน้า 10 บาท ไก่ 30 บาท เต้าเจี้ยวเหลือจากผัดผักบุ้ง รวม 50 บาท

วันที่ 6 ต้มยำขาหมู ไข่เจียว
ขาหมู 30 บาท ไข่ 8 บาท เครื่องต้มยำ 5 บาท มะนาว 5 บาท (เพิ่งซื้อขาหมูที่โลตัสมา 33 บาทกินสองคนได้สองมื้อ) รวม 48 บาท

วันที่ 7 ข้าวผัดแหนม
แหนม 30 บาท ขิงซอย 5 บาท ถั่วลิสง 5 บาท รวม 40 บาท

**รวมอาหารเช้า 132**

วันที่ 1 รวม 44 บาท

วันที่ 2 รวม 60 บาท

วันที่ 3 รวม 75 บาท

วันที่ 4 รวม 50 บาท

วันที่ 5 รวม 50 บาท

วันที่ 6 รวม 48 บาท

วันที่ 7 รวม 40 บาท

ทั้งหมดเป็นเงิน 499 บาท กับข้าวก็กินได้สองอย่าง

 

คำแนะนำที่ 2

เข้าร้านสะดวกซื้อตามงบเลย เฉลี่ยตกมื้อละ 24 บาท ได้หลายอย่างอยู่นะ

 

 

คำแนะนำที่ 3

  • ถ้ามีครัว มีหม้อกระทะ มีตู้เย็น แล้วสบายมากครับเหลือๆ ครับ
  • ข้าวสาร เสาไห้ 35 2 กิโล 40 บาท หาแบบถูกๆ lotus มีขาย
  • เนื้ออกไก่ กิโล ละ 80 2 กิโล 160 บาท
  • ผักหาผักถูกๆ เช่นผักคะน้า กะหล่ำปลี อะไรก็ได้ สัก 100 นึง กินได้อาทิตย์นึง พอ
  • เครื่องปรุง พริก ต่างๆ น้ำมัน 100 นึง
  • เหลืออีก 100 นึงอยากซื้ออะไรก็ซื้อ ไข่ไก่ ขนม นู่นนี่นั่น 500 เหลือๆ

เมนู ก็ mix and match ผัดๆไป 5555+

 

 

คำแนะนำที่ 4

สันในไก่ 95 บาท ประมาณโลนิดๆ

ไข่ 1 แผง เบอร์ 3 ไม่เกิน 90 บาท

ข้าวเสาไห้ ซัก 5 โล ไม่เกิน 80 บาท

ผักก็ถั่วฝักยาว กล่ำปลี ใบกระเพรา ที่ตลาด (เลือกอย่างใดอย่างนึงหรือคละกันก็ได้คะ)

พริกแกงผัด เอาไว้ผัดพริกแกงใส่แต่น้อยพอหอมๆ

วุ้นเส้น เอามาทำต้มจืดใส่ไข่ ใส่ไก่ ใส่กะหล่ำ ทานได้หลายวัน

ถั่วฝักยาวเอามาผัดพริกก็ได้ หรือผัดเฉยๆ ก็อร่อย

หากเงินเหลือซื้อน้ำจิ้มสุกี้ติดไว้ก็ได้ค่ะ เอาวุ้นเส้นใส่ผักใส่ไก่มาต้มเอาไว้ซดเบาๆยามค่ำคืนได้ค่ะ

 

 

คำแนะนำที่ 5

ลองไปซื้อในแมคโครจะได้ของถูกนะ ที่ซื้อประจำใน 1 อาทิตย์

  • มีคะน้าถุงนึง 25 บาท ทำกินได้ 2-3 ครั้ง
  • ผักบุ้ง 25 บาท ได้ 2-3 ครั้ง
  • ผักกาดขาว 2 หัวต่อถุง ทำได้ 2-3 ครั้ง
  • ผักสลัด 1 ถุงกินได้ 1 อาทิตย์
  • ซื้อปลาทู 1 โล 110 บาททำแกงส้มได้ 2 ครั้ง
  • ปลากะพง 1 ตัวแบ่งเป็น 3 ชิ้น
  • หัวปลาแซลมอน 2 หัว 48 บาท มาต้มซีอิ๊วญี่ปุ่นได้ 2 ครั้งใช้เงินประมาณ 5-600 บาท

 

คำแนะนำที่ 6

ของผม 500 / 1 อาทิตย์ 3 มื้อ 2 คน

  • ข้าวขาวคัดพิเศษ 5 โล 80 บาท
  • เส้นใหญ่ 1 ห่อ 30 บาท
  • เนื้อหมูหมักนุ่ม 1 โล 79 บาท
  • อกไก่ 1/2 โล 35 บาท
  • หมูสไลด์สันนอก 1 โล 132 บาท
  • ผักกาดขาว 20 บาท
  • แครอท 15 บาท
  • กระเพรา 5 บาท
  • คื่นช่าย 5 บาท
  • กะหล่ำปลี 20 บาท
  • วุ้นเส้น 12 บาท
  • คะน้า 10 บาท
  • ไข่ 15 ฟองเบอร์ 1 ประมาณ 56 บาท

รวม 499 บาท

ไม่รวมพวกเครื่องปรุงนะครับ พวกเนื้อสัตว์ผมซื้อในแม็คโคร ผักตลาดแถวบ้าน แต่ในแม็คโครก็ได้แต่กระเพรากับตั้งโอ๋ในแม็คโครไม่มีแบบกำหละ 5 บาท อย่างอื่นหยิบชั่งเองเอาที่พอใจได้เลย

**ทำได้หลายอย่างเลย**

  • ราดหน้า
  • ผัดซีอิ้ว
  • สุกี้(ถ้ามีน้ำจิ้มอยู่แล้ว)
  • หมูกระเทียม
  • ผัดกะเพรา
  • ไข่เจียว
  • ไข่ตุ๋น
  • ผัดวุ้นเส้น
  • อกไก่ย่าง จิ้มน้ำจิ้มแจ่ว พริกป่นน้ำปลามะนาว
  • ไก่นึ่งกินกับน้ําจิ้มซีฟู้ด
  • หมูมะนาวเอาหมูสไลด์มาลวกลาดน้ําจิ้มซีฟู้ด
  • หมูสไลด์ย่าง
  • กะหล่ำปลีทอดน้ำปลา
  • ข้าวผัดหมู

500 บาท นี่ทำอะไรได้เยอะเลย ถ้าบริหารดีๆก็อยู่ได้เหลือๆ ใครที่กำลังช็อตช่วงปลายเดือนอยู่ ลองดูไว้เป็นไอเดียนะคะ รับรองว่า 500 ช่วงปลายเดือนจะไม่มีแต่บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ละก็ไข่เจียว ไข่เจียว ละก็ไข่เจียวอีกต่อไป 55555

 

 

 

ขอบคุณข้อมูลจาก : pantip.com

Loading...

Similar Articles

Leave a Reply

Top
%d bloggers like this: